Binibining Pilipinas 2024 Live Updates

#BbPilipinas60 #BBP60GrandCoronation #BinibiningPilipinas2024

WINNERS:

Pasok sa winners ang crowd favorites sa Binibining Pilipinas 2024, matapos ang kanilang pagsalang sa Q&A upang maipamalas ang kanilang wit, confidence, at appeal sa mga manonood.

Narito ang winners:

Binibining Pilipinas International 2024 – BB40 Abra, Myrna Esguerra

Binibining Pilipinas Globe 2024 – BB21 Pampanga, Jasmin Bungay

Binibining Pilipinas first runner-up – BB10 Zambales, Christal Jean dela Cruz

Binibining Pilipinas second runner-up – BB30 Pila, Laguna, Trisha Martinez

TOP 15 CANDIDATES:

Inanunsyo na ang Top 15 candidates sa Binibining Pilipinas 2024.

Narito ang Top 15:

BB36 Bulacan – Samantha Viktoria Acosta

BB13 Calumpit, Bulacan – Roella Frias

BB24 Kalayaan, Laguna – Monica Acuno

BB26 Lapu-Lapu City, Cebu – Phoebe Godinez

BB32 Aurora Province – Carmella Joy Cuaresma

BB11 Caloocan – Mae Kimberly de Luna

BB25 Negros Occidental – Kara Daniela Villarosa

BB10 Zambales – Christal Jean dela Cruz

BB14 Calamba, Laguna – Vienne Sirin Feucht

BB21 Pampanga – Jasmin Bungay

BB40 Abra – Myrna Esguerra

BB22 Bacolod City – Tracy Mae Sunio

BB30 Pila, Laguna – Trisha Martinez

BB20 General Santos City – Shannen Manzano

BB1 Baguio – Marikit Manaois

SPECIAL AWARDS:

Ginawaran ng special awards ang popular bets sa Binibining Pilipinas 2024.

Binibining Urbansmiles – BB40 Abra, Myrna Esguerra

Binibining Philippine AirlinesBB40 Abra, Myrna Esguerra

Binibining Cream Silk – BB10 Zambales, Christal Jean dela Cruz

Binibining Pizza Hut – BB10 Zambales, Christal Jean dela Cruz

Binibining Ever Bilena – BB10 Zambales, Christal Jean dela Cruz

Binibining Beautyderm – BB10 Zambales, Christal Jean dela Cruz

Manila Bulletin Reader’s Choice – BB11 Caloocan, Mae Kimberly de Luna

Face of Binibini – BB39 Rizal Province, Ma. Flordeliz Mabao

Binibining Friendship – BB29 Manila, Roselyn Evardo

Best in National Costume:

BB40 Abra – Myrna Esguerra

BB31 Cavite – Zianah Joy Famy

BB16 Oriental Mindoro – Myrea Manely Caccam

BB23 Quezon Province – Joyce Anne Garduque

BB24 Kalayaan, Laguna – Monica Acuno

Best in Swimsuit – BB40 Abra, Myrna Esguerra

Best in Evening Gown – BB40 Abra, Myrna Esguerra

Pinangunahan nina Miss Universe 2018 Catriona Gray, Miss International 2016 Kylie Verzosa, Miss Grand International 2016 first runner-up Nicole Cordoves, Miss Universe 2014 semifinalist MJ Lastimosa, at beauty pageant titleholder Ruffa Gutierrez ang pag-host ng coronation night.

Ginaganap ang pageant sa Smart Araneta Coliseum sa Quezon City ngayong Linggo, Hulyo 7, 2024.

Ang mananalo sa Binibining Pilipinas 2024 ang siyang ipapadala sa Miss International at Miss Globe ngayong taon.